พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี อวยพรในงานมงคลสมรส

ข่าวสาร การแต่งงาน ดารา
ภาพประจำตัวสมาชิก
admin

พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี อวยพรในงานมงคลสมรส

โพสต์โดย admin » อังคาร 28 ก.ค. 2015 1:21 pm

8-)
รูปภาพ

พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี และหัวหน้าคสช. กล่าวอวยพรในพิธีฉลองมงคลสมรส ระหว่าง นายณภัทร จาตุศรีพิทักษ์ บุตรชาย นายสมคิด-นางอนุรัชนี จาตุศรีพิทักษ์ กับ น.ส.วณิศรา บุญยะลีพรรณ ลูกสาว นพ.เฉลิมชัย-พญ.สิรินันท์ บุญยะลีพรรณ ณ โรงแรมแมนดาริน โอเรียนเต็ล กรุงเทพฯ เมื่อวันที่ 25 ก.ค.ที่ผ่านมา

โดยมีตอนหนึ่ง ที่พล.อ.ประยุทธ์กล่าวแซวเจ้าบ่าวซึ่งเรียนหนังสืออยู่ในต่างประเทศว่า

“อย่าลืมกลับมานะ สัญญาไว้ว่าจะกลับมา ถ้าไม่กลับมาก็ลำบาก ไปหากลับมาอีกเยอะๆ ไอ้พวกที่หนีไปก็ไม่ต้องเรียก ก็คงนอกเรื่อง แต่มีความสุขไง เพราะผมอยู่กับเสียงที่น่ารำคาญทั้งวันจริงๆ หยิบโทรศัพท์มาก็อะไรไม่รู้ ไอ้นี่ไม่ชอบไอ้นั่นก็ว่ากันไป เปิดทีวีไอ้นี่ก็ด่าไอ้นั่น อ่านหนังสือก็โมโหหนักเข้าไปอีก และถูกกดดันโดยคนข้างนอก อีกส่วนก็คาดหวัง อีกส่วนก็แช่งเมื่อไหร่จะตายสักที ไม่มีตาย ยังไงก็ไม่ตาย ถ้าบ้านเมืองไม่สงบผมตายไม่ได้ ทุกคนต้องคิดแบบนี้ ที่ผมอย่างนี้ผมไม่ใช่เจ้าของบ้านเมือง ผมคิดแบบอดีตทหาร ถ้าทุกคนคิดแบบนี้ได้บ้านเมืองไปได้แน่นอน”

:lol: :lol:
รูปภาพ

ย้อนกลับไปยัง